กิจกรรมค่ายพัฒนาศักยภาพนักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์
โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ – คณิตศาสตร์ (GEP) โรงเรียนปทุมคงคา ได้นำนักเรียนในโครงการพร้อมนายอุปกิต ทรวงทองหลาง รองผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคาและคณะคุณครูที่ปรึกษา ร่วมกิจกรรม”ค่ายพัฒนาศักยภาพนักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์” ในวันที่ 17-20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ณ เบย์ บีช รีสอร์ท จอมเทียน อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้เพิ่มพูนความรู้ ทักษะและกระบวนการทางด้านวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ และภาษาอังกฤษอย่างเข้มข้น โดยมีนายสมศักดิ์ สนกนก ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคาและคณะคุณครูเข้าเยี่ยมให้กำลังใจนักเรียนขณะเข้าร่วมกิจกรรม
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/Banner-ข่าวเว้บไซต์-รร-3-1024x512.png)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/1000024932-1024x508.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติววิชาอังกฤษ_๒๓๑๑๑๘_1-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_18112023_๒๓๑๑๑๘_28-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_17112023_๒๓๑๑๑๘_50-1024x577.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/278999_0-1024x576.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_17112023_๒๓๑๑๑๘_13-1024x675.jpg)