กิจกรรมให้ความรู้เรื่องโรคติดต่อโดยยุงลายก่อนการระบาด
วันอังคารที่ 22 สิงหาคม 2566 นายคมศักดิ์ หาญสิงห์ ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคา ให้การต้อนรับเจ้าหน้าที่จากศูนย์สาธารณสุข 10 สุขุมวิท ที่มาร่วมกิจกรรมให้ความรู้ตามมาตรการเฝ้าระวัง ป้องกัน และควบคุมโรคติดต่อโดยยุงลายก่อนการระบาด และนำนักเรียนชุมนุม อย.น้อย เดินสำรวจแหล่งลูกน้ำยุงลาย โดยมีนางฐิตินันท์ พลชัย หัวหน้างานอนามัยโรงเรียนปทุมคงคา เป็นผู้ประสานงาน
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/Banner-ข่าวเว้บไซต์-รร-10-1024x512.png)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/Screenshot-2023-09-03-165829-1024x760.png)