นักเรียนแผนการเรียนมนุษยศาสตร์สื่อสาร (ภาษาจีน) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖/๔ เข้าร่วมรับฟังการแนะแนวทุนการศึกษา China Education “One Belt One Road ๒๐๒๓”
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ นำนักเรียนแผนการเรียนมนุษยศาสตร์สื่อสาร (ภาษาจีน) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖/๔ เข้าร่วมรับฟังการแนะแนวทุนการศึกษา China Education “One Belt One Road ๒๐๒๓” ณ โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย นายสมศักดิ์ สนกนก ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคา มอบหมายให้กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศนำนักเรียนแผนการเรียนมนุษยศาสตร์สื่อสาร (ภาษาจีน) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖/๔ เข้าร่วมรับฟังการแนะแนวทุนการศึกษา China Education “One Belt One Road ๒๐๒๓” เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖ ที่เรียนภาษาจีนได้มีโอกาสสร้างเสริมประสบการณ์ความรู้เกี่ยวกับการศึกษาต่อ และการสอบพื้นฐานภาษาจีน HSK ณ โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ในวันพุธที่ ๒๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ ระหว่างเวลา ๘.๐๐-๑๒.๐๐ น. โดยมีครูชนิตรา ขันทองหล่อ เป็นครูผู้ดูแล
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/4-2-1024x512.png)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__8421385_0-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__8421386_0-1024x408.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__8421387_0-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__8421388_0-1024x692.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__8421390_0-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__8421391_0-1024x768.jpg)