นักเรียน ป.ค. รับเหรียญทองการแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ งานโสตศิลป์ สืบสาน ดนตรีไทย ปีที่ 2 ชิงถ้วยพระราชทานฯ
วันที่ 29 ตุลาคม 2566 นายสมศักดิ์ สนกนก ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคา มอบหมายให้ จ.ส.อ. ธรรณ์ธรรศ ดุริยาภิรมย์ ครูชำนาญการ โรงเรียนปทุมคงคา นำนักเรียนชมรมดนตรีไทยโรงเรียนปทุมคงคา เข้าร่วมแข่งขันดนตรีไทยชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ในงานโสตศิลป์ สืบสาน ดนตรีไทย ปีที่ 2 ณ อาคารบิ๊กซีเฮ้าส์ ชั้น 6 ในการนี้นายธนกฤต ขุนอาจ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/5 โรงเรียนปทุมคงคา ได้รับรางวัลเหรียญทอง โดยมี จ.ส.อ.ธรรณ์ธรรศ ดุริยาภิรมย์ เป็นผู้ฝึกสอนและควบคุม
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/Banner-ข่าวเว้บไซต์-รร-2-1024x512.png)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/Screenshot-2023-11-17-124914.png)