ผอ. สพม. กท 2 ตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ณ โรงเรียนปทุมคงคา
นายอนันต์ศักดิ์ ภูพลผัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากรุงเทพมหานคร เขต 2 เข้าตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ณ โรงเรียนปทุมคงคา โดยมีนายสมศักดิ์ สนกนก ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และผู้แทนคณะครูร่วมต้อนรับ อีกทั้งได้ตรวจเยี่ยมโครงการ “สุขาดี มีความสุข” มีห้องน้ำที่สะอาด สะดวก สบาย สุขลักษณะ สวยงาม มีความปลอดภัยต่อสุขอนามัยที่ดีของนักเรียน สอดคล้องกับนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ “เรียนดี มีความสุข ” ซึ่งมีจุดเน้นในเรื่องการเสริมสร้างความสุขและความปลอดภัยของสถานศึกษา
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/Banner-ข่าวเว้บไซต์-รร-1024x512.png)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__317472788-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__317472778-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__317472783-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__317472784-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__8232974-1024x768.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__8232986-768x1024.jpg)