16 พ.ค. 2567 เปิดภาคเรียนที่ 1/2567
วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2567 นายสมศักดิ์ สนกนก ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคา พร้อมด้วย ดร.อุปกิต ทรวงทองหลาง รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหาร งานบุคคลและกลุ่มบริหารทั่วไป โรงเรียนปทุมคงคา กล่าวให้โอวาทแก่นักเรียน เนื่องในวันเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมทั้งแนะนำครูใหม่และนิสิต ฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ณ โดมพระยาสีมานนทปริญญา
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/Banner-ข่าวเว้บไซต์-รร-2-2-1024x512.png)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/436240629_907694204490508_1759750301281049877_n-1024x576.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/441456969_907693971157198_5270500607354409582_n-1024x576.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/440387765_907694294490499_7723175281339293256_n-1024x576.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/436515579_907694071157188_5058660318793269589_n-1024x576.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/441901818_907694021157193_3822710006272689240_n-1024x576.jpg)
![](https://www.patumkongka.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/441541908_907694141157181_7622302217345531157_n-1024x576.jpg)